ศูนย์นวัตกรรมเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว : หน่วยงานร่วมศูนย์วิจัยเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดอบรมเรื่อง “ความสำคัญของการจัดการหลังการเก็บเกี่ยวผลิตผลทางพืชสวนและการประยุกต์ใช้งานวิจัยเพื่อลดการสูญเสีย” ณ ห้องประชุม 2 อาคารคัดบรรจุผลิตผล ศูนย์ผลิตผลโครงการหลวง เชียงใหม่ เมื่อวันที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 โดยมีวัตถุประสงค์คือ
- เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมได้ทบทวนความรู้ และตระหนักถึงความสำคัญของการปฏิบัติหลังการเก็บเกี่ยวผลิตผลที่ถูกต้อง และเหมาะสม
- เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมสามารถนำความรู้จากงานวิจัย งานทดลอง ไปประยุกต์ใช้กับการปฏิบัติงานได้อย่างเหมาะสม และเกิดประโยชน์
มีผู้สนใจเข้าร่วมการฝึกอบรมทั้งสิ้นประมาณ 30 คน
![](https://www.phtnet.org/wp-content/uploads/2022/08/2312911-1024x577.jpg)
![](https://www.phtnet.org/wp-content/uploads/2022/08/2312912-1024x577.jpg)
![](https://www.phtnet.org/wp-content/uploads/2022/08/2312914-1024x577.jpg)
![](https://www.phtnet.org/wp-content/uploads/2022/08/2312917-1024x577.jpg)
![](https://www.phtnet.org/wp-content/uploads/2022/08/2312919-1024x577.jpg)
![](https://www.phtnet.org/wp-content/uploads/2022/08/2312922-1024x577.jpg)